Leadership News Hausa:
2025-12-09@18:01:51 GMT

Gwarzon Mawaƙin Shekarar 2025, Skales

Published: 25th, October 2025 GMT

Gwarzon Mawaƙin Shekarar 2025, Skales

A shekarar 2008, Skales ya shiga gasar Zain Tru Search kuma ya lashe yankin ArewaTsakiya na gasar. A lokacin, ya riga ya saki waƙarsa ta farko “Must Shine”, wacce ta samu yawan fitowa a tashoshin Rhythm FM a Lagos, Jos, da Abuja.

Ana tuna shi da burinsa na zama babban mawaƙi da sha’awar ilimi, ya ɗauki sunan mataki SKALES, wanda ke nufin “Seek Knowledge, Acƙuire Large Entrepreneurial Skills”.

Daga baya ya koma Lagos, inda ya sanya hannu kan yarjejeniyar rikodi da Empire Mates Entertainment (E.M.E.) a shekarar 2009.

Waƙarsa ta shekarar 2009 “Heading for a Grammy”, wadda take waƙar ƙarfafa kai, ta samu wahayi ne daga ƙalubalen rayuwarsa a wancan lokaci.

Skales yana ɗaya daga cikin manyan mawaƙan da suka fito a kundin taron waƙoƙi na farko na E.M.E. mai suna “Empire Mates State of Mind” a shekarar 2012. Ya haɗa kai da Banky W., Wizkid, Shaydee, Niyola, da DJ Ɗclusiɓe a kan guda biyar daga cikin waƙoƙin kundin waƙoƙin guda bakwai.

Wasu daga cikin shahararrun waƙoƙinsa sun haɗa da “Shake Body”, “Mukulu”, “Keresimesi”, “Komole”, “My Baby”, “Take Care of Me”, da “Denge Pose”. Bayan koyon sirrin aikin kiɗa mai canzawa a ƙarƙashin E.M.E., Skales ya bar kamfanin a watan Mayu 2014 domin ƙafa OHK Music, kamfanin rikodinsa na kansa.

Kundin waƙoƙinsa na farko a studio, “Man of the Year”, an sake shi a shekarar 2015. Waƙar da Jay Pizzle ya samar “Shake Body”, da aka saki a ranar 6 ga Mayu, 2014, ita ce ta jagoranci kundin waƙoƙin.

A watan Afrilu 2025, Skales ya kai wani matakin nasara a aikinsa, inda ya samu fiye da masu sauraro miliyan ɗaya a kowane wata a Spotify, daga baya adadin ya haura zuwa miliyoyin biyu a kowane wata.

Wannan tauraron kiɗa ya kuma yi wasan kwaikwayo a Barcelona bayan ƙungiyar ta lashe Copa del Rey kan Real Madrid.

Mawaƙin rap, mai rera waƙa kuma marubucin waƙoƙin Nijerriya, Skales, lalle ya cancanci zama Gwarzon Mawaƙi Na Shekara 2025 a mujallar LEADERSHIP

ShareTweetSendShare MASU ALAKA Manyan Labarai Jami’ar ABU Ta Ƙaryata Zargin Ƙera Makamin Nukiliya A Asirce October 25, 2025 Manyan Labarai Fiye da Janarori 50 Za Su Yi Ritaya Bayan Sabbin Naɗe-Naɗen Tinubu October 25, 2025 Manyan Labarai Gwarzon Ma’aikacin Banki Na Shekarar 2025 Dakta Tony Okpanachi October 25, 2025

উৎস: Leadership News Hausa

এছাড়াও পড়ুন:

Tawagar Majalisar Amurka ta iso Nijeriya Don Bincika Zargin Tauye Haƙƙin Addini

Majalisar Dokokin Amurka ya iso Abuja yayin da ƙasashen biyu ke ƙara matsa ƙaimi wajen tattaunawar diflomasiyya kan haɗin gwiwar tsaro da kuma zargin tauye haƙƙin addini.

Mai bai wa shugaban Najeriya shawara kan tsaro Nuhu Ribadu, ya ce ya gana da wakilan kuma zuwan tawagar na cikin abubuwan da suka amince da shi a tasu ziyarar da suka kai birnin Washington a watan Nuwamba.

“Tawagar ta ƙunshi ‘yanmajalisar wakilai Mario Díaz-Balart, Norma Torres, Scott Franklin, Juan Ciscomani, da Riley M. Moore,” in ji Ribadu cikin wata sanarwa a shafinsa na sada zumunta.

Kazalika, Jakadan Amurka a Najeriya Richard Mills na cikin tawagar.

A cewar Ribadu, tattaunawar ta mayar da hankali kan yaƙi da ta’addanci, tabbatar da zaman lafiyar yanki da kuma ƙarfafa haɗin gwiwar tsaro tsakanin Nijeriya da Amurka.

সম্পর্কিত নিবন্ধ

  • Kamfanin Mangal ya kori direba kan dauko yara 21 da aka kama a Kogi
  • Matsalar rashin tsaro ce ta sa na yi waqar “Arewa”-SKD Arewa
  • An Fito Da Gawawwakin Shahidai 98 Da Aka Binne Cikin Gaggawa A Asibitin “Ash-Shifa”
  • Sojoji sun kashe ’yan bindiga 13, sun ceto ’yan kasuwa a Sakkwato
  • Juyin mulki: An kama sojojin da suka yi yunƙurin kwace mulki a Benin
  • An gano gawar malamin Islamiyya da ya ɓace a Neja
  • Tawagar Majalisar Amurka ta iso Nijeriya Don Bincika Zargin Tauye Haƙƙin Addini
  • Kissoshin Rayuwa: Sirar Imam Al-Hassan(a) 168
  • Kissoshin rayuwa: Sirar Imam Al-Hassan (a) 167
  • Kissoshin Rayuwa: Sirar Imam Al-Hassan (a) 166