Aminiya:
2025-09-24@17:00:32 GMT

Darajar Naira ta ƙaru bayan CBN ya rage kuɗin ruwa

Published: 24th, September 2025 GMT

Darajar Naira ta ɗan ƙaru a kasuwanni, bayan Babban Bankin Najeriya (CBN), ya sanar da rage kuɗin ruwa daga kashi 27.5 zuwa kashi 27.

Wannan mataki, a cewar masana tattalin arziƙi, na nufin gwamnati na ƙoƙarin rage matsin tattalin arziƙi da farashin kayayyaki ga ’yan ƙasa.

’Yan bindiga sun kashe mai juna biyu, sun sace mutum 8 a Kwara Mawaki Davido ya ba matarsa kyautar motar miliyan 240

A ranar Talata, an sayar da dala ɗaya kan Naira 1,487.

36 a hukumance, inda hakan ya nuna samun sauyi idan aka kwatanta da Naira 1,488.60 da aka sayar da ita a baya.

Hakazalika, farashin ɗanyen mai a kasuwar duniya ya tashi zuwa dala 67.82 a kan kowace ganga ɗaya, abin da ya ƙaru da kashi 0.3 idan aka kwatanta da farashin baya.

Wannan na iya taimaka wa Najeriya, wadda mafi yawan kuɗaɗenta na samuwa ne daga sayar da mai.

Masana sun ce wannan sauyi ba shi da yawa, amma yana nuna cewa ana iya ganin sauƙin matsin tattalin arziƙi idan aka ci gaba da ɗaukar irin waɗannan matakan.

Sai dai har yanzu farashin kayayyaki a kasuwannin cikin gida na ci gaba da hauhawa, lamarin da ke haifar da ƙalubale ga rayuwar talakawa.

উৎস: Aminiya

কীওয়ার্ড: Daraja Hauhawar Farashi kuɗin ruwa Naira

এছাড়াও পড়ুন:

Gwamnatin Sakkwato Ta Dakatar da Karɓar Kuɗin Makaranta

Daga kanmu, magana ta ƙare. Kuna iya samun rahotanni da ɗumi-ɗuminsu da gamsassun ruwayoyin labarai daban da na saura kai-tsaye cikin wayoyinku. Shiga zaurenmu na WhatsApp don sanin halin da ake ciki a duniya ko yaushe

Shiga zaurenmu na WhatsApp

সম্পর্কিত নিবন্ধ

  • Gwamnatin Sakkwato Ta Dakatar da Karɓar Kuɗin Makaranta
  • Mun ci ribar Naira biliyan 601 a watanni shidan farkon 2025 – Bankin GT
  • An yi wa sojoji ɗaurin rai da rai kan sayar wa ’yan ta’adda makamai a Borno
  • Babban Bankin Nijeriya Ya Rage Kuɗin Ruwan Da Bankuna Ke Caja
  • CBN ya rage kuɗin ruwa zuwa kashi 27 cikin 100
  • Tattalin arzikin Najeriya ya ƙara haɓaka — NBS
  • Da Ɗumi-ɗumi: Tattalin Arzikin Nijeriya Ya Ƙaru Da Kashi 4.32 A 2025
  • Bayan Sulhu  Da Ƴan Bindiga, An Saki Mutane 70 Da Aka Yi Garkuwa Da Su A Katsina
  • Nan Ba Da Jimawa Ba Hauhawar Farashin Kayayyaki Za Ta Zama Tarihi —Fadar Shugaban Ƙasa