Shugaba Bola Ahmed Tinubu a wannan Alhamis din zai bar Abuja domin fita ziyarar aiki a ƙasashen Japan da Brazil, kamar yadda wata sanarwa da mai magana da yawunsa, Bayo Onanuga ta tabbatar.
Sai dai gabanin isa ƙasashen biyu, Tinubu zai soma yada zango a birnin Dubai na Hadaddiyar Daular Larabawa sannan daga bisani ya ƙarasa Japan.
A yayin da shugaban yake Japan, zai halarci taron Tokyo International Conference on African Development (TICAD9) karo na tara a birnin Yokohama daga ranar 20 zuwa 22 ga watan Agusta.
Taken taron na bana shi ne “Haɗa Hannu da Afirka Wajen Ƙirƙirar Sabbin Hanyoyin Ci Gaba”, inda za a tattauna kan yadda za a sauya yanayin tattalin arzikin nahiyar da inganta kasuwanci.
Haka kuma taron na TICAD9 zai mayar da hankali kan ƙarfafa zaman lafiya, tsaro, da daidaito.
Baya ga wannan taron, Shugaba Tinubu zai yi zama na musamman da wasu shugabanni, tare da ganawa da shugabannin manyan kamfanonin Japan da ke da jarin kasuwanci a Nijeriya.
TICAD, wanda gwamnatin Japan ta ƙaddamar tun 1993 tare da haɗin gwiwar Majalisar Ɗinkin Duniya (UN), da Ƙungiyar Tarayyar Afirka (AU), da kuma Bankin Duniya, ana gudanar da shi duk bayan shekara uku a tsakanin Japan da Afirka, inda karo na ƙarshe ya gudana a Tunisia a Agustan 2022.
Bayan kammala ziyarsa a Japan, Shugaba Tinubu zai wuce Brasília, babban birnin ƙasar Brazil, daga Lahadi 24 zuwa Litinin 25 ga watan Agusta, bisa gayyatar shugaban ƙasar Luiz Inacio Lula da Silva.
A Brazil, Shugaba Tinubu zai yi ganawa ta musamman da shugaban ƙasar, sannan ya halarci babban taron kasuwanci da ‘yan kasuwar Brazil.
Tawagarsa wadda ta ƙunshi ministoci da manyan jami’ai, za ta tattauna da mahukunta kan batutuwan haɗin gwiwa tare da sanya hannu kan yarjejeniyoyi da takardun fahimtar juna.
উৎস: Aminiya
কীওয়ার্ড: Brazil
এছাড়াও পড়ুন:
Sanatan Bauchi Ta Arewa Ya Fice Daga Jam’iyyar PDP
ShareTweetSendShare MASU ALAKA Manyan Labarai Ƴansanda Sun Ceto Mutane Uku Da Aka Sace A Kano October 10, 2025
Manyan Labarai Matsalar Tsaro: Tinubu Ya Karyata Batun Yi Wa Kiristoci Kisan Ƙare Dangi October 10, 2025
Manyan Labarai Da Ɗumi-ɗumi: Tinubu Ya Zaɓi Farfesa Amupitan A Matsayin Sabon Shugaban INEC October 9, 2025