Aminiya:
2025-11-08@13:53:58 GMT

Dembele ya lashe kyautar balon d’or ta bana

Published: 23rd, September 2025 GMT

Ɗan wasan gaban PSG da Faransa, Ousmane Dembélé ya lashe kyautar Ballon d’Or ta bana.

Balon d’or dai ita ce lambar yabo mafi girma a duniyar ƙwallon kafa wacce ake bai wa gwarzon ɗan wasa na shekara.

.

উৎস: Aminiya

কীওয়ার্ড: Faransa Lamine Yamal

এছাড়াও পড়ুন:

Zulum ya bai wa hukumomin tsaro kyautar motoci 63 don inganta tsaro a Borno

Gwamnan Jihar Borno, Farfesa Babagana Umara Zulum, ya raba wa hukumomin tsaro da rundunar haɗin gwiwa ta CJTF kyautar motoci 63 don inganta tsaro a Maiduguri.

Daga cikin motocin, an bai wa rundunar CJTF guda 30, jami’an tsaro 16, ƙungiyoyin tsaro 10, mafarauta shida, sannan aka bai wa hukumar NAPTIP guda ɗaya.

Abba ya yaba wa sojoji kan hallaka ’yan bindiga 19 a Kano Kocin Super Eagle ya lashi takobin lashe kofin nahiyar Afirka

An raba motocin ne domin inganta sintiri da kai ɗaukin gaggawa, domin yaƙi da laifuka da barazanar tsaro irin su ’yan daba da sauran masu aikata laifi a Maiduguri da kewaye.

Wannan na cikin irin tallafin da Gwamna Zulum ke bayarwa don inganta tsaro da kare rayuka da dukiyoyin jama’a.

Yayin ƙaddamar da rabon, Gwamna Zulum ya jaddada ƙudirin gwamnatinsa na ci gaba da tallafa wa jami’an tsaro da kayan aiki domin gudanar da aikinsu yadda ya kamata.

Ya ce: “Gwamnatinmu za ta ci gaba da bai wa jami’an tsaro dukkanin goyon bayan da ake buƙata don tabbatar da zaman lafiya da tsaro a Jihar Borno.”

Zulum ya kuma gode wa Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu, da dukkanin jami’an tsaro bisa ƙoƙarinsu na wanzar zaman lafiya a jihar.

Taron rabon ya samu halartar Mataimakin Gwamnan Jihar Borno, Dakta Umar Usman Kadafur, Sakataren Gwamnati Bukar Tijani.

Sauran sun haɗa da Kwamishinan ’Yan Sanda, Naziru Abdulmajid, Daraktan Hukumar Tsaro, Adamu Umar da sauransu.

সম্পর্কিত নিবন্ধ

  • Zulum ya bai wa hukumomin tsaro kyautar motoci 63 don inganta tsaro a Borno