Ƴansanda Sun Kashe Ƴan Bindiga 3, Sun Ceto Waɗanda Aka Sace
Published: 5th, May 2025 GMT
Ƴansandan sun yi nasarar kai hari kan sansanonin ‘yan bindiga a jihohin Benue da Delta, inda suka kashe mutane uku, suka ceto waɗanda aka sace biyu, tare da kama wasu tara. A Benue, waɗanda ake zargi da shirya hare-hare kan jami’an tsaro sun samu raunuka masu tsanani bayan wata musayar wuta da kusa da Tse-Gondo, inda aka kwato bindigogi biyu da ƙirar gida da wasu harsasai.
A Delta, Ƴansandan sun kama Henry Okpor da ake zargi da sace motoci a ranar 22 ga Afrilu, inda suka kwato bindiga ɗaya da motoci biyu. Kwanaki uku bayan haka, wata tawaga ta musamman ta kama wasu ‘yan daba biyu na ƙungiyar Vikings, inda suka kwato bindigogi biyu da harsasai biyar.
CDD Ta Soki NBC Kan Cin Tarar Trust TV Da Wasu Miliyan 20 Gwamnan California: California Za Ta Ci Gaba Da Bude Kofa Ga Sin Domin Gudanar Da KasuwanciAn yi bata kashi a wani iftila’in garkuwa da mutane a Agbarho lokacin da ‘yan sanda suka ceto waɗanda aka sace biyu bayan wata gwagwarmaya a dajin Uvwiama na Ughelli ta Arewa. An kama mutane tara a wannan artabun, tare da kwato bindigogi da dama.
Kakakin ‘yansanda ACP Olumuyiwa Adejobi ya yaba da jajircewar jami’an tsaro, yana mai cewa nasarorin da aka samu sun nuna irin gudunmawar da ‘yansandan Nijeriya ke bayarwa wajen yaki da laifuka a faɗin ƙasar. Ya kuma yi kira ga jama’a da su ci gaba da ba da rahoton duk wani abin da zai iya taimakawa wajen warware matsalolin tsaro.
Daga kanmu, magana ta ƙare. Kuna iya samun rahotanni da ɗumi-ɗuminsu da gamsassun ruwayoyin labarai daban da na saura kai-tsaye cikin wayoyinku. Shiga zaurenmu na WhatsApp don sanin halin da ake ciki a duniya ko yaushe
Shiga zaurenmu na WhatsAppএছাড়াও পড়ুন:
WHO Ta Buƙaci Isra’ila Ta Saki Ma’aikacinta Da Aka Kama A Gaza
Shugaban Hukumar Lafiya ta Duniya (WHO) ya bukaci Isra’ila ta saki wani ma’aikacin hukumar da ya ce sojojin Isra’ila sun kama a wani farmaki da suka kai a tsakiyar Gaza ranar Litinin.
Tedros Ghebreyesus ya ce sojojin sun jefa ma’aikatan agaji da iyalansu cikin hatsari a lokacin da suka shiga gidajensu da kuma babban dakin ajiyar kaya a Deir al-Balah.
Ya yi alƘawarin cewa WHO za ta ci gaba da gudanar da ayyukanta a yankin.
Deir al-Balah dai na cike makil da Falasɗinawa da suka rasa matsugunansu a kusan shekaru biyu na yakin Gaza